Liên kết Website

Hoạt động chuyên môn

Đoàn thể- GDNGLL

Liên kết Website


HỎI ĐÁP

 Thông tin bạn đọc
Người gửi Nguyễn Thúy Hằng
Thời gian 1/8/2014 3:29:26 PM
Điện thoại 0982492134
Email hangnguyen00304@gmail.com
Địa chỉ Thăng Bình, Quảng Nam
Nội dung Tôi tốt nghiệp Đại học Sư phạm ngành Ngữ văn, sau khi ra trường tôi làm hợp đồng tại văn phòng UBND huyện có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc từ tháng 7/2007 đến hết tháng 9/2011. Tháng 10 năm 2011 tôi trúng tuyển viên chức vào làm giáo viên dạy Văn ở một trường THPT, tuy nhiên nhà trường vẫn xếp lương và áp dụng chế độ tập sự cho tôi. Xin được hỏi chuyên mục Hộp thư bạn đọc: Trường hợp của tôi có được miễn thời gian tập sự hay không vì trước đó tôi đã phải tập sự khi được tuyển vào làm hợp đồng với UBND huyện?
Nội dung trả lời của cơ quan chức năng
Người gửi: Phòng Giáo dục Tam Kỳ ; Ngày gửi: 08/01/2014
Nội dung:

Theo quy định tại khoản 1 Điều 27 Luật Viên chức; khoản 1 Điều 20 Nghị định số 29/2012/NĐ-CP, hướng dẫn tại Điều 10 Thông tư số 15/2012/TT-BNV, người trúng tuyển viên chức được miễn thực hiện chế độ tập sự khi có đủ các điều kiện sau:


- Đã có thời gian công tác có đóng BHXH bắt buộc trong ngành, lĩnh vực cần tuyển từ đủ 12 tháng trở lên.


- Trong thời gian công tác có đóng BHXH bắt buộc đã làm những công việc chuyên môn nghiệp vụ phù hợp với yêu cầu của vị trí việc làm được tuyển dụng.


Theo quy định trên và theo thư bạn viết, trường hợp của bạn sẽ không được miễn chế độ tập sự. Vì suốt thời gian bạn làm văn phòng UBND huyện không có liên quan đến việc làm giáo viên của bạn. Do đó việc nhà trường xếp lương và áp dụng chế độ tập sự đối với bạn là đúng với các quy định hiện hành.


Quay về
Gửi câu hỏi

Bản quyền thuộc Phòng Giáo Dục và Đào Tạo TP.Tam Kỳ - Quảng Nam
Địa chỉ: 06 Trần Quý Cáp , Thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam .Điện thoại: 0235 3851.418
Quản lý nội dung: ThS Nguyễn Văn Lộc - Trưởng Phòng GD&ĐT ĐT: 02353811678. Email: nvloc67@gmail.com
Quản Trị: Trần Thị Nghị. Điện thoại: 02353811939. Email: tran.nghicntt.nghi@gmail.com